Vatnið í sveitinni okkar

June 2, 2020

Nemendur hafa unnið áhugavert verkefni á síðustu vikum í útinámstímum hjá Guðrúnu Ásu Kristleifsdóttur, íþróttakennara. Unnið var í stöðvavinnu um vötnin í Grímsnes og Grafningshreppi. Ástæðan fyrir því að vötnin voru valin er þemavinna nemenda í Grænfánaverkefni skólans.  Nemendurnir voru í aldurblönduðum hópum frá elsta árgangi í leikskóla og upp í 10.bekk.

 

„Eftir að hafa skoðað kort af sveitarfélaginu og sé bæði hvar vatnið rennur og rætt aðeins um það hvernig vatn er hvar,  var eitt vatn eða á valið og verkefnunum skipt á nemendur eftir aldri og getu. Finna átti upplýsingar um vatnið eða ána, finna myndir á netinu og teikna myndir. Margir nemendur höfðu mjög gaman af þessu og þá sérstaklega af því að finna hvar þeir eiga heima á kortinu og hvaða vötn, ár og lækir eru nálægt heimilum þeirra“, segir Guðrún Ása.

 

Verkefninu hefur nú verið komið fyrir á stórum vegg í skólanum þannig að þeir sem fara þar  um geta séð hvernig vötnin tengjast innan sveitarfélagsins.

 

 

 

            Vatnið í sveitinni okkar kallast verkefni nemenda, mjög skemmtilegt og fróðlegt.

 

 

 

Verkefnið prýðir einn vegg skólans með áhugaverðum og flottum upplýsingum.

 

 

 

Hér eru upplýsingar um Hvítá á veggspjaldinu.

Please reload

Nýlegar fréttir
Please reload

Mánuðir 
Please reload

Kerhólsskóli leik- og grunnskóli á Borg í Grímsnes- og Grafningshreppi 801 Selfoss